Marriott sắp khai trương 4 khách sạn, phát triển thêm hơn 50 dự án
Tập đoàn khách sạn Marriott International cho biết thị trường Việt Nam tiếp tục ghi nhận tăng trưởng mạnh trong quý I.
104 kết quả phù hợp
Sau giai đoạn “gió ngược”, thị trường bất động sản (BĐS) đang bước vào nửa sau 2026 với một câu hỏi then chốt: Điều gì sẽ tạo nên năng lực dẫn dắt trong chu kỳ mới?
Sau khi về tay Masterise Homes, dự án vừa chính thức ra mắt trở lại với tên One Central Saigon, được kỳ vọng sẽ là tòa tháp đôi cao nhất Việt Nam, biểu tượng mới của TP.HCM.
Masterise Homes ghi dấu ấn trên bản đồ bất động sản khu vực khi 2 năm liên tiếp được vinh danh ở APPA - giải thưởng uy tín của ngành bất động sản châu Á - Thái Bình Dương.
Gelex rót hơn 8.000 tỷ vào dự án sân bay Gia Bình trong quý I, đồng thời tăng mạnh vay nợ. Doanh nghiệp hoàn thành khoảng 1/4 kế hoạch doanh thu và hơn 20% mục tiêu lợi nhuận năm.
Đêm hòa nhạc “Tinh hoa Pháp” diễn ra ngày 25-26/4 tại Hà Nội, do Techcombank và Masterise Group tài trợ độc quyền, quy tụ hơn 55 nghệ sĩ quốc tế và loạt kiệt tác opera kinh điển.
Nguồn cung lưu trú tại Phú Quốc đang tăng tốc mạnh trước thềm APEC 2027, với hơn 10.000 phòng mới dự kiến hoàn thành, tương đương gần 70% quy mô nguồn cung hiện hữu, theo Savills.
Sau chuyến thăm thị trường Việt Nam dịp đầu năm, lãnh đạo khu vực Hàn Quốc, Việt Nam, Philippines của Marriott International càng thêm tự tin về tình hình kinh doanh trong thời gian tới.
Bộ Công an cho phép Masterise tách doanh nghiệp, thành lập CTCP Hạ tầng hàng không Masterise để tiếp nhận và triển khai dự án Cảng hàng không quốc tế Gia Bình tại Bắc Ninh.
Phó thủ tướng Trần Hồng Hà yêu cầu Bộ Xây dựng hoàn thiện dự thảo nghị quyết của Chính phủ triển khai chủ trương đầu tư sân bay Gia Bình, trình Chính phủ trước ngày 13/3.
Một lãnh đạo sinh năm 1995 trong hệ sinh thái Masterise Group vừa chính thức đảm nhiệm vị trí Chủ tịch HĐQT Hàng không Hải Âu.
TP.HCM dự kiến triển khai 10 tuyến metro với tổng vốn 345.000 tỷ đồng, hiện mới cân đối khoảng 125.000 tỷ, kiến nghị trung ương cân đối bổ sung khoảng 220.000 tỷ.
Sau đợt tăng vốn thần tốc vào cuối năm 2025, Masterise bất ngờ giảm vốn điều lệ hơn 32.000 tỷ đồng, đưa quy mô vốn về mức chưa tới 3.000 tỷ đồng.
Công ty Cổ phần Tập đoàn Masterise (Masterise Group) vừa có văn bản gửi UBND TP.HCM đề xuất tham gia nghiên cứu, đầu tư tuyến đường ven sông Sài Gòn và tuyến LRT/Tramway ven sông.
Công ty con của Tập đoàn Gelex sẽ góp vốn tại dự án sân bay lớn nhất khu vực miền Bắc với tổng mức đầu tư lên tới hơn 196.000 tỷ đồng.
Masterise Homes được vinh danh hạng mục “Vươn mình ra biển lớn” tại WeChoice Awards 2025 với câu chuyện tiên phong tái định hình chất lượng không gian sống trong thời đại mới.
Sự xuất hiện của các dự án khách sạn cao cấp thời gian gần đây cho thấy Hà Nội đang thu hút dòng vốn đầu tư chất lượng cao trong lĩnh vực lưu trú.
Ngày 2/2, Masterise Group chính thức công bố ký kết thỏa thuận hợp tác quản lý đa dự án với tập đoàn khách sạn lớn nhất thế giới Marriott International.
Ngày 27/1, Masterise Homes tổ chức lễ vinh danh đối tác kinh doanh 2025 - chủ đề "Star Nation". Lấy cảm hứng từ Olympic, sự kiện có hơn 1.000 ngôi sao kinh doanh từ gần 50 đại lý.
Tập đoàn Marriott sẽ quản lý 4 khách sạn và 1 khu căn hộ tại Việt Nam do Masterise Group phát triển. Các dự án này sẽ mang thương hiệu The Ritz-Carlton Residences.