(Ốc Sên Blog) - "Có người phải mất cả cuộc đời để đi tìm một nửa còn lại của mình, ở một nơi nào đó rất gần mà cũng có thể rất xa. Có những người yêu nhau phải trải qua trăm ngàn khó khăn, thử thách mới đến được với nhau."
(Ốc Sên Blog) - "Có người phải mất cả cuộc đời để đi tìm một nửa còn lại của mình, ở một nơi nào đó rất gần mà cũng có thể rất xa. Có những người yêu nhau phải trải qua trăm ngàn khó khăn, thử thách mới đến được với nhau."
Có một thời gian dài sống gấp, sống nhanh, nay đã có nhiều người trẻ đi tìm sự thăng bằng và tĩnh tâm, hay còn gọi là “sống chậm lại”
(Blog Nothing) - Sớm qua, một sớm nắng bừng tươi sau nhiều ngày buốt giá...Một cảm giác hệt như ngày nắng rực rỡ năm nào...
Tôi đã bắt đầu biết... nói dối
(Blog Xikechua) - Bạn có biết nói dối thế nào để lời nói dối ấy là lời nói dối chân thành, chứa đầy tình yêu con người không?
(Blog Văn Sen) - Một khi chia sẻ trên blog, tôi nghĩ bạn cũng chấp nhận việc người khác mang về đọc, suy ngẫm và cất trữ.
Xì-căng-đan sex của diễn viên Trần Quán Hy sắp... lên phim. Việc làm đó của các nhà điện ảnh Hong Kong nói lên điều gì?
Một mùa tuyển sinh đại học – cao đẳng nữa đang đến gần. Hàng triệu thí sinh sẽ bước vào thử thách lớn của đời mình. Tuổi 18, tuổi để lựa chọn cho mình một hướng đi, một nghề nghiệp...nhưng không phải ai cũng có một lựa chọn đúng đắn.
Có những nỗi buồn thật sự bắt nguồn từ một câu chuyện trong quan hệ bạn bè, gia đình, nhà trường... mà nhiều khi, nếu không sớm biết cách thoát ra, nỗi buồn ấy sẽ dẫn đến con đường tiêu cực.
Các loài động thực vật muốn tồn tại đều phải có một độc chiêu nào đó để bảo vệ mình, để tranh quyền tồn tại. Con người cũng thế, chúng ta đeo các loại mặt nạ để sống phù hợp với môi trường.
(Blog Joe) - Dịch Ugly Betty thành Cô gái xấu xí cũng như chuyển nghĩa Chí Phèo thành Người đàn ông say rượu vậy. Bạn cảm thấy thế nào?
(Blog BLV Anh Ngọc) - Viết trong thời gian ngồi thở, giữa 2 việc rửa bát, và quét nhà…
Blogger ngẫm từ vụ Trà - Chanh
Điều mình quan tâm nhất trong vụ này là cách hành xử blogger, cách suy nghĩ, cách viết, cũng như thái độ ứng xử của mỗi blogger chúng ta.
Đoá hướng dương Lê Thanh Thuý, cô gái có "lửa" trong nụ cười đã không thể chờ đến sinh nhật lần thứ 20 của mình.
Tiếng kêu thảng thốt của một bà mẹ làm chúng ta giật mình: “Tôi đứng bên lề cuộc đời của con!”. Đứa con đã treo một tấm bảng trước cửa phòng với dòng chữ: “My room, my mess, and my business!” (Phòng của tôi, sự lộn xộn của tôi và đó là chuyện của tôi”)
Bệnh coi thường trẻ em nếu không chữa trị triệt để nó sẽ trở thành một căn bệnh di truyền. Trẻ em của chúng ta khi trở thành người lớn, sẽ trở thành những người coi thường trẻ em sau đó.
“Người ta mặc Guess, mặc Diesel hay gì đi nữa chỉ đơn thuần là mặc một nhãn hiệu. Còn với Levi’s, đó là một thái độ, một văn hóa jeans đúng nghĩa”.
Nhạc sĩ Nguyễn Nhất Huy kiện blog nhà báo?
Sáng nay, cộng đồng mạng xôn xao khi VietNamNet "giựt" tin: "Ns Nguyễn Nhất Huy kiện blog nhà báo?" mà lại là nhà báo khá thân của nhạc sĩ. Thực hư thế nào?
Việc ngừng phát sóng "Nhật ký Vàng Anh" và những giọt nước mắt hối hận của Thùy Linh trong buổi chia tay trên VTV3 tối qua là bài học đắt giá cho những ngôi sao trẻ cần phải thận trọng trong lối sống của mình. Ở các nước đã có không ít những bài học như vậy.
Báo chí hay bình luận rằng giới trẻ hiện nay hay chạy theo giá trị ảo, với những xe hơi, nhà lầu... Các thần tượng như Vietnam idol chỉ là thần tượng ảo? Phim ảnh đạt doanh thu cao nhưng cũng chỉ là giá trị ảo vì chất lượng phim không ra gì?
Những người trẻ tuổi chúng tôi hầu hết sinh ngay trước hoặc ngay sau chiến tranh, có một phần hoặc toàn bộ tuổi thơ nằm ở thời kỳ bao cấp và chứng kiến khá đầy đủ những năm đất nước chuyển mình sang thời kỳ mở cửa.
Làm giàu bằng đóng phim... quảng cáo?
Múa đến lúc không còn nhìn thấy đường đi, nhảy trầy xước cả vai và cổ, uống nước đến trương hết bụng mà vẫn phải giữ nụ cười công nghiệp.