Các đoàn quốc tế vào viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
Sáng 25/7, Thủ tướng Hàn Quốc Han Duck-soo, Chủ tịch Quốc hội Cuba Esteban Lazo Hernández cùng nhiều đoàn quốc tế khác đến Nhà tang lễ Quốc gia viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
Trưa 25/7, nhiều quạt máy được người dân đặt trước cửa nhà dọc con đường dẫn đến Nhà văn hóa thôn Lại Đà, nơi diễn ra Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
Sáng 25/7, Thủ tướng Hàn Quốc Han Duck-soo, Chủ tịch Quốc hội Cuba Esteban Lazo Hernández cùng nhiều đoàn quốc tế khác đến Nhà tang lễ Quốc gia viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
Đoàn cựu sinh viên lớp Văn khóa 8 (1963-1967) Đại học Tổng hợp viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Nhiều người không kìm nổi nước mắt, có người đã yếu, cần được dìu vào.
Đại diện gia đình, anh Nguyễn Trọng Trường, con trai cố Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã có lời phát biểu tại lễ truy điệu
Phu nhân Ngô Thị Mận cúi lưng, khóc nghẹn trước giây phút đưa thi hài Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng về nơi an nghỉ cuối cùng.
Người dân đứng hai bên đường tại Hà Nội để tiễn biệt vị lãnh tụ của dân tộc về nơi an nghỉ cuối cùng.
Lễ Truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức từ 13h chiều 26/7 tại Nhà tang lễ Quốc gia (Hà Nội), Lễ An táng được tổ chức tại Nghĩa trang Mai Dịch vào 15h chiều cùng ngày.
Đúng 15h ngày 26/7, Lễ an táng của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức tại Nghĩa trang Mai Dịch với sự có mặt của gia đình, lãnh đạo Đảng, Nhà nước cùng đại diện bạn bè quốc tế.
Sau lễ truy điệu, linh cữu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được đưa đến Nghĩa trang Mai Dịch, vòng qua một số tuyến đường tại thủ đô Hà Nội.
Chủ tịch nước Tô Lâm xúc động đọc lời điếu tại Lễ Truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng chiều 26/7.
Hình ảnh phu nhân Tổng Bí thư Lào Naly Sisoulith ôm bà Ngô Thị Mận, phu nhân Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, tại lễ viếng khiến người dân thắt lòng.